Trường Đại học Y Dược Thái Bình đến thăm và làm việc với Trường Cao đẳng Y tế Điện Biên
Page Content
Ngày 30/3/2024, Trường Đại học Y Dược Thái Bình đến thăm và làm việc với Trường Cao đẳng Y tế Điện Biên. Tiếp đón và làm việc với Đoàn công tác có đồng chí Lò Văn Chinh - Phó Hiệu trưởng và các đồng chí Trưởng các phòng, khoa Trường Cao đẳng Y tế Điện Biên, hai trường đã trao đổi kinh nghiệm về công tác đào tạo và bàn về kế hoạch, địa điểm đặt lớp đào tạo nhân lực Y tế cho tỉnh Điện Biên năm 2024. Kết thúc buổi làm việc PGS. TS Nguyễn Duy Cường - Hiệu trưởng Trường Đại học Y Dược Thái Bình tặng quà lưu niệm cho Trường Cao đẳng Y tế Điện Biên.
![](/portal/Photos/2024-04/fd0d8d129dd4602dz5302664775737_5cb68e9547d18fe0fdc3104691d8fe6e.jpg)
(Ảnh: Bùi Tuấn)
Cùng ngày, Trường Đại học Y Dược Thái Bình đã tiến hành khai giảng lớp Chuyên khoa I Y tế Công cộng hệ chuyển đổi năm 2024 tại Trường Cao đẳng Y tế Điện Biên. Dự buổi khai giảng có PGS. TS Nguyễn Duy Cường - Hiệu trưởng và 12 học viên thuộc các đơn vị trực thuộc ngành Y tế tỉnh Điện Biên.
![](/portal/Photos/2024-04-01/8d1349c49cdb6e1dz5303743861945_0f2537ad4947aa6175597e6ec4c05c0e.jpg)
![](/portal/Photos/2024-04-01/cca48e636dcea5bdz5303743924160_a1fba003eccea66143f88c3c75eb2a97.jpg)
![](/portal/Photos/2024-04-01/5e5fc454d44c11fdz5303743903415_90e6fa36ddbe5f513552145f3c1414bc.jpg)
Bùi Tuấn